ค้นหา
แท็กยอดนิยม: งานอีเวนท์ ภาษาไทย discuz
ดู: 5639|ตอบกลับ: 2

ปัญหาคาใจ

[คัดลอกลิงก์]

1

1

7

เครดิต

สมาชิกระดับ 1

Rank: 1

เครดิต
7
จะแก้ไขรายชื่อ เปลี่ยน ลบ ที่บันทึกในสมุดโทรศัพทยังไง ช่วยบอกที
ปล. ผมใช้ q1

0

15

43

เครดิต

เครดิต
43
โพสต์ 2012-12-16 17:31:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้าไปที่แอพ บุคคล - กดเมนู -เลือก รายชื่อติดต่อที่จะแสดง - เลือกซิมที่ต้องการให้แสดง (กรณีมีสองซิมครับ)

ถ้าต้องการปรับแต่งรายชื่อให้มีรูป มีอีเมล์ ใส่วันเดือนปีเกิด แจ้งเตือน ฯลฯ จะต้องทำการคัดลอกรายชื่อจากซิมมาไว้ที่เครื่องก่อน ทำได้โดย

กดเมนู - เลือก นำเข้า/ส่งออก - เลือกซิมที่มีรายชื่อที่ต้องการทำ - กด ถัดไป - เลือก Phone - กด ถัดไป -เลือกติ๊กรายชื่อที่ต้องการทำ หรือเลือกทั้งหมดให้กดเครื่องหมายถูก ที่อยู่มุมล่างซ้าย - แล้วกดมุมล่างขวา ที่เป็นภาพสี่เหลี่ยมซ้อนกัน........ รอ จน มัน เสร็จ ครับ

จากนั้นกดปรับมุมมอง  รายชื่อติดต่อที่จะแสดง ให้เลือกเป็น Phone

แค่นี้รายชื่อทั้งหมดที่เราเห็นก็สามารถปรับตั้งค่าต่างๆได้แล้ว  ค่อยๆอ่านนะครับ เขียนละเอียดอยู่

ได้ไม่ได้ยังไงบอกครับ จะได้ช่วยต่อ

1

3

15

เครดิต

เครดิต
15
โพสต์ 2013-1-9 10:40:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับกระจ่างเลย
ขอวิธีตั้งภาพหน้าจอให้เต็มภาพหน่อยครับ ผมตั้งทีไรมันบังคับให้ตัดรูปทุกที
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

Archiver|Mobile|รายชื่อผู้กระทำผิด|i-mobilephone

GMT+7, 2014-10-23 22:47 , Processed in 0.034890 second(s), 7 queries , Memcache On.